เมื่อวันที่ 24 พฤษภาคม 2567 พันเอก วีรโชค การภักดี ผู้บังคับศูนย์การฝึกนักศึกษาวิชาทหาร มณฑลทหารบกที่ 23 ค่ายศรีพัชรินทร ได้จัดกำลังพล จำนวน 10 นาย เข้าร่วมบริจาคโลหิตถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในโอกาสปีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ครบ 6 รอบ 72 พรรษา 28 กรกฎาคม 2567 และเนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาสมเด็จพระนางเจ้าสุทิดา พัชรสุธาภิมลลักษณ พระบรมราชินี ณ ศูนย์คลังเลือดกลาง อาคารคุณากรปิยชาติ ชั้น 3 รพ.ขอนแก่น อ.เมืองขอนแก่น จ.ขอนแก่น เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล ตลอดจนเป็นการน้อมรำลึกและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณที่พระองค์ทรงประกอบพระราชกรณียกิจเพื่อพสกนิกรชาวไทย
ศูนย์การฝึกนักศึกษาวิชาทหาร มณฑลทหารบกที่ 23 บริจาคโลหิตเฉลิมพระเกียรติฯ
![](https://www.kalasinnews.com/wp-content/uploads/2024/05/news27052567-mtb23brjlh-2.jpg)